โปรแกรมการแข่งขัน กีฬาเอเชียนเกมส์ 2018 ประจำวันพฤหัสบดีที่ 23 สิงหาคม 2561

โปรแกรมการแข่งขันเอเชียนเกมส์ 2018 ประจำวันที่ 22 สิงหาคม 2561 เป็นวันที่ 4 ของการชิงเหรียญทอง

โปรแกรมการแข่งขัน เอเชียนเกมส์ 2018 ครั้งที่ 18 (Asian Games 2018 Jakarta Palembang) กรุงจาการ์ตา และเมืองปาเล็มบัง ประเทศอินโดนีเซีย วันนี้ 22 สิงหาคม 2561 ดู ตาราง และโปรแกรมถ่ายทอดสด ดูถ่ายทอดสด กีฬาเอเชียนเกมส์ กีฬาวันนี้ โปรแกรม ตาราง เอเชียนเกมส์ 2018 ช่องถ่ายทอดสด ประจำวันที่ 22 สิงหาคม 2561  มีชิงทั้งหมด 31 เหรียญทอง จากว่ายน้ำ 8 เหรียญทอง, แบดมินตัน 2 เหรียญทอง, โบว์ลิ่ง 1 เหรียญทอง, เรือแคนู คยัค สลาลอม 2 เหรียญทอง, จักรยาน 1 เหรียญทอง, ฟันดาบ 2 เหรียญทอง, ยิมนาสติก 2 เหรียญทอง, วูซู 2 เหรียญทอง, ตะกร้อ 2 เหรียญทอง, ยิงปืน 2 เหรียญทอง, เทควันโด 2 เหรียญทอง, ยกน้ำหนัก 1 เหรียญทอง และมวยปล้ำ 4 เหรียญทอง เวิร์คพอยท์ และ  ถ่ายทอดสดทาง PPTV HD ช่อง 36

 

 

อย่าลืมกด like โปรแกรม เอเชียน เกมส์ 2018 วันนี้

กีฬา เอเชียน เกมส์ 2018

ตารางการแข่งขัน เอเชียนเกมส์ 2018 โปรแกรมถ่ายทอดสด

โปรแกรมการแข่งขัน เอเชียนเกมส์ 2018
ประจำวันที่ 22 สิงหาคม 2561

 

ว่ายน้ำ
08.45 น. ว่ายน้ำ ถ่ายทอดสดทางช่อง Workpoint TV / PPTV HD

เซปักตะกร้อ
10:00 น. เซปักตะกร้อทีมหญิง รอบรองชนะเลิศ​ ไทย-เมียนม่า ถ่ายทอดสดทางช่อง Workpoint TV
13:00 น. เซปักตะกร้อทีมชาย รอบชิงชนะเลิศ​ ไทย – มาเลเซีย ถ่ายทอดสดทางช่อง Workpoint TV
16:00 น.​ เซปักตะกร้อทีมหญิง รอบชิงชนะเลิศ ถ่ายทอดสดทางช่อง Workpoint TV

เทควันโด
12:00 น. เทควันโด ถ่ายทอดสดทางช่อง Workpoint TV

ยิมนาสติก
13.55 น. ยิมนาสติก รอบชิงชนะเลิศ (ทีมชาย) ถ่ายทอดสดทาง PPTV HD

วอลเลย์บอล
16:30 น.​ วอลเลย์บอลชาย ไทย พบ จีน ถ่ายทอดสดทางเพจ Workpoint Entertainment

บาสเกตบอล
18:30 น. บาสเกตบอลชาย ไทย พบ เกาหลี ถ่ายทอดสดทางช่อง Workpoint TV

โปรแกรมแข่งขันกีฬา เอเชียนเกมส์ 2018 ประจำวันที่ 22 สิงหาคม 2561

กีฬา เอเชียน เกมส์ ครั้งที่ 18 ที่ ประเทศอินโดนีเซีย

08.55 น. ว่ายน้ำ (Heats) ถ่ายทอดสดทาง PPTV HD ช่อง 36

12.00 น. แบดมินตัน ทีมหญิง ถ่ายทอดสดทาง PPTV HD ช่อง 36

13.55 น. ยิมนาสติก รอบชิงชนะเลิศ (ทีมชาย) ถ่ายทอดสดทาง PPTV HD ช่อง 36

เวลา 09:00 น. วูซู ชิง 2 เหรียญทองยิงธนู รอบแรก, พาราไกลดิ้ง รอบแรกเวลา 10:00 น. จักรยาน ประเภทถนน 100 กม.หญิง ชิง 1 เหรียญทองเทนนิส หญิงคู่ รอบ 16 ทีม ไทย พบ ไต้หวัน, ไทย พบ อินโดนีเซีย, เซปักตะกร้อ ทีมชุดหญิง รอบรองชนะเลิศ ไทย พบ เมียนมาเวลา 12:00 น. แบดมินตัน ทีมชาย-ทีมหญิง ชิง 2 เหรียญทองเทนนิส ชายเดี่ยว รอบ 16 คน ไทย พบ ไต้หวันเวลา 12:20 น. แคนู-คายัค ชิง 2 เหรียญทองเวลา 13:00 น. เซปักตะกร้อ ทีมชุดชาย ไทย พบ มาเลเซีย ชิง 1 เหรียญทอง

เวลา 13:30 น. ยิงปืน ปืนยาว 3 ท่าหญิง, ปืนสั้นอัดลมหญิง ชิง 2 เหรียญทอง

เวลา 14:00 น. ยิมนาสติกสากล ทีมชาย-ทีมหญิง ชิง 2 เหรียญทอง

แฮนด์บอลชาย, กาบัดดี้ชาย รอบแรก กลุ่มเอและกลุ่มบี, วอลเลย์บอลชายหาด ชาย-หญิง รอบแรก

เวลา 14:30 น. โบว์ลิ่ง ทีมหญิง 3 คน ชิง 1 เหรียญทอง

เวลา 15:00 น.

บาสเกตบอลชาย-หญิง 3×3 รอบแรก, เทนนิส คู่ผสม รอบ 16 ทีมไทย พบ อุซเบกิสถาน, ไทย พบ อินโดนีเซีย

เวลา 16:00 น. เซปักตะกร้อ ทีมชุดหญิง ชิง 1 เหรียญทอง

ฮ็อกกี้ชาย รอบแรก กลุ่มบี ไทย พบ มาเลเซีย

เวลา 16:30 น.

วอลเลย์บอลชาย รอบแรก ไทย พบ จีน

เวลา 17:00 น. ยกน้ำหนัก 69 กก.ชาย ชิง 1 เหรียญทอง

เวลา 17:20 น. เทควันโด 80 กก.ชาย, 63 กก.ชาย ชิง 2 เหรียญทอง

เวลา 18:00 น. ฟันดาบ เซเบอร์ ทีมหญิง, เอเป้ ทีมชาย ชิง 2 เหรียญทอง, ว่ายน้ำ ชิง 8 เหรียญทอง

เวลา 18:30 น.

บาสเกตบอล ทีมชาย รอบแรก กลุ่มเอไทย พบ เกาหลีใต้, ฟุตบอลทีมหญิง รอบแรก

เวลา 19:00 น. มวยปล้ำ ชิง 4 เหรียญทอง