สรุปเหรียญ เอเชียนเกมส์ 2018 ล่าสุด (20 ส.ค. 61)

0
86 views

จีนเจ้าเหรียญทอง 15 เหรียญ – อินโดฯ เจ้าภาพ อยู่ที่ 4 – ไทยที่ 12 เอเชียนเกมส์ 2018

ตารางสรุปเหรียญการแข่งขัน เอเชียนเกมส์ 2018 จีนยังแรงนำเจ้าเหรียญทอง 15 เหรียญ – อินโดฯ เจ้าภาพ อยู่ที่ 4 – ไทยที่ 12 เอเชียนเกมส์ 2018

ทีมฟุตบอลไทย จอดรอบแรกเอเชียนเกมส์ 2018 ไร้ปาฏิหาริย์!ช้างศึกตกรอบเเรกอชก.-ชบาแก้วเฮลิ่วรอบ8ทีม

“ช้างศึก” หมดโอกาสลุ้นเป็นอันดับ 3 ดีที่สุด ตกรอบแรกฟุตบอลชายเอเชียนเกมส์ 100% แล้ว ด้าน ชบาแก้ว ได้ผ่านเข้าสู่รอบ 8 ทีมสุดท้ายอย่างเป็นทางการ

สรุปตารางเหรียญเอเชี่ยนเกมส์ ครั้งที่ 18 ประจำวันที่ 20 สิงหาคม 2018
สรุปเหรียญ เอเชียนเกมส์ 2018 ล่าสุด (20 ส.ค. 61)

เข้าสู่วันที่ 20 ส.ค. 61 ( 18.00 น. ) ทัพนักกีฬาทีมชาติไทยสามารถคว้าได้ 1 เหรียญทอง จาก “เทควันโด พุมเซ่” ทีมหญิง และสามารถคว้าได้อีก 1 เหรียญเงิน และ 4 เหรียญทองแดง ทำให้ตอนนี้ประเทศไทยรั้งอยู่ในอันดับที่ 8 ของตารางรวมเหรียญการแข่งขัน เอเชียนเกมส์ ครั้งที่ 18

สรุปผลการแข่งขัน กีฬาเอเชียนเกมส์ 2018 ประจำวันที่ 20 สิงหาคม 2561

สรุปเหรียญรางวัล เอเชียนเกมส์ 2018 ประจำวันที่ 20 สิงหาคม

1 . จีน 15 เหรียญทอง 11 เหรียญเงิน 9 เหรียญทองแดง

2. ญี่ปุ่น 8 เหรียญทอง 11 เหรียญเงิน 11 เหรียญทองแดง

3.เกาหลีใต้ 5 เหรียญทอง 9 เหรียญเงิน 9 เหรียญทองแดง

4.อินโดนิเซีย 4 เหรียญทอง 2 เหรียญเงิน 2 เหรียญทองแดง

5.เกาหลีเหนือ 4 เหรียญทอง 1 เหรียญเงิน 2 เหรียญทองแดง

และสำหรับประเทศไทย อยู่ในอันดับ ที่ 12 มี 1 เหรียญทอง 1 เหรียญเงิน 4เหรียญทองแดง

 

 

(ณ เวลา 21.00 น. )

สรุปผลการแข่งขัน กีฬาเอเชียนเกมส์ 2018 ประจำวันที่ 20 สิงหาคม 2561

แบดมินตัน
ประเภททีมหญิง รอบก่อนรองชนะเลิศ
ญี่ปุ่น 3 – 1 อินเดีย
เกาหลีใต้ 1 – 3 อินโดนีเซีย
ไต้หวัน 0 – 3 ไทย
มัลดีฟส์ 0 – 3 จีน

ประเภททีมชาย รอบก่อนรองชนะเลิศ
จีน 3 – 0 ฮ่องกง
ไต้หวัน 3 – 0 เนปาล
เกาหลีใต้ 0 – 3 ญี่ปุ่น
อินเดีย 1 – 3 อินโดนีเซีย

บาสเกตบอล (หญิง)
กลุ่มเอ
เกาหลี 104 – 54 อินเดีย

กลุ่มบี
จีน 110 – 36 มองโกเลีย

บาสเกตบอล (ชาย)
กลุ่มเอ
อินโดนีเซีย 98 – 86 ไทย

กลุ่มซี
ไต้หวัน 98 – 67 ฮ่องกง

จักรยานหญิง ประเภท ดาวน์ฮิลล์ รอบชิงชนะเลิศ
เหรียญทอง : เทียร่า อันดินี่ ปราสติก้า (อินโดนีเซีย)
เหรียญเงิน : วิภาวี ดิคาบาเลส (ไทย)
เหรียญทองแดง : นินิง ปอร์วานิงซีห์ (อินโดนีเซีย)

ขี่ม้า ประเภททีมศิลปะบังคับม้า
เหรียญทอง : ญี่ปุ่น
เหรียญเงิน : เกาหลีใต้
เหรียญทองแดง : ไทย

ยกน้ำหนัก ประเภทหญิง ในรุ่น 48 กก.
เหรียญทอง : ริ ซอง-กุม (เกาหลีเหนือ)
เหรียญเงิน : ศรี วาห์ยูนี่ ออกุสเตียนี่ (อินโดนีเซีย)
เหรียญทองแดง : ธัญญ่า สุขเจริญ (ไทย)

ยกน้ำหนัก ประเภทชาย ในรุ่น 56 กก.
เหรียญทอง : ออม ยุน โชล (เกาหลีเหนือ)
เหรียญเงิน : ทัช คิม ตวน (เวียดนาม)
เหรียญทองแดง : บิน ซูโวโต วิโจโย่ (อินโดนีเซีย)
อันดับที่ 5 : สินธุ์เพชร กรวยทอง (ไทย)

ตะกร้อ ประเภททีมชาย
กลุ่มเอ
ไทย 3 – 0 เกาหลีใต้

กลุ่มบี
อินเดีย 2 – 1 อิหร่าน

ตะกร้อ ประเภททีมหญิง
กลุ่มเอ
อินเดีย 1 – 2 ลาว
ไทย 3 – 0 เกาหลีใต้

กลุ่มบี
ญี่ปุ่น 1 – 2 เวียดนาม
มาเลเซีย 0 – 3 เมียนมา

วอลเลย์บอล (ชาย)
ซาอุดิอาระเบีย 3 – 1 คีร์กีซถาน
จีน 2 – 3 เวียดนาม
ปากีสถาน 3 – 0 มองโกเลีย
ไทย 3 – 1 ศรีลังกา
คาซัคสถาน 1 – 3 เมียนมา
อินเดีย 3 – 0 ฮ่องกง
ไต้หวัน 2 – 3 เกาหลีใต้
กาตาร์ 3 – 0 มัลดีฟส์

โปโลน้ำ (หญิง)
กลุ่มเอ
อินโดนิเซีย 6 – 19 คาซัคสถาน
ญี่ปุ่น 31 – 3 ฮ่องกง
จีน 17 – 5 ไทย

ฟุตบอล (ชาย)
กลุ่มเอ
อินโดนีเซีย 3 – 1 ฮ่องกง
ไต้หวัน 0 – 2 ลาว

กลุ่มอี
เกาหลีใต้ 1 – 0 คีร์กีซสถาน
มาเลเซีย 2 – 3 บาห์เรน

กลุ่มเอฟ
อิหร่าน 0 – 2 เมียนมาร์
เกาหลีเหนือ 3 – 0 ซาอุดิอาระเบีย

ฟุตบอล (หญิง)
กลุ่มบี
จีน 16 – 0 ทาจิกิสถาน
เกาหลีเหนือ 8 – 0 ฮ่องกง