โปรแกรมการแข่งขัน กีฬาเอเชียนเกมส์ 2018 ประจำวันพฤหัสบดีที่ 23 สิงหาคม 2561
ดูถ่ายทอสด กีฬาเอเชียนเกมส์ 2018 ประจำวันพฤหัสบดีที่ 23 สิงหาคม 2561 เป็นวันที่ 5 ของการชิงเหรียญทอง โดยในวันนี้มีชิงทั้งหมด 42 เหรียญทอง ร่วมเชียร์ ทัพนักกีฬาไทยจากว่ายน้ำ 6 เหรียญทอง, โบว์ลิ่ง 1 เหรียญทอง, เรือแคนูคยัค 2 เหรียญทอง, จักรยาน 1 เหรียญทอง, ขี่ม้า 1 เหรียญทอง, ฟันดาบ 2 เหรียญทอง, ยิมนาสติก 5 เหรียญทอง, วูซู 6 เหรียญทอง, พาราไกลดิ้ง 2 เหรียญทอง, เรือพาย 8 เหรียญทอง, ยิงปืน 2 เหรียญทอง, ปีนหน้าผา 2 เหรียญทอง, เทควันโด 2 เหรียญทอง และยกน้ำหนัก 2 เหรียญทอง เวิร์คพอยท์ และพีพีทีวีถ่ายทอดสด

โปรแกรมการแข่งขัน เอเชียนเกมส์ 2018 ครั้งที่ 18 (Asian Games 2018 Jakarta Palembang) กรุงจาการ์ตา และเมืองปาเล็มบัง ประเทศอินโดนีเซีย วันนี้ 22 สิงหาคม 2561 ดู ตาราง และโปรแกรมถ่ายทอดสด ดูถ่ายทอดสด กีฬาเอเชียนเกมส์ กีฬาวันนี้ โปรแกรม ตาราง เอเชียนเกมส์ 2018 ช่องถ่ายทอดสด ประจำวันที่ 23 สิงหาคม 2561 โดย ช่อง Workpoint Tv เวิร์คพ้อยท์ เวลาสด วันนี้ และ ถ่ายทอดสดทาง PPTV HD ช่อง 36

ไฮไลต์ของทัพนักกีฬาไทย เอเชียนเกมส์ 2018 วันนี้ 23 ส.ค. 61 อยู่ที่เทควันโดแข่งขันวันสุดท้าย เริ่มรอบแรก เวลา 09.00 น. จะมี “เทนนิส” พาณิภัค วงศ์พัฒนกิจ ลงสนามรุ่น 49 กก.หญิง และณัฐวีร์ กล่อมพงษ์ รุ่น 68 กก.ชาย หากผ่านเข้ารอบชิงชนะเลิศ เริ่มเวลา 16.00 น.เป็นต้นไป สำหรับพาณิภัคเจ้าของเหรียญทองแดงโอลิมปิก 2016 แม้สายจะหนัก แต่ใช่ว่าไม่มีโอกาส ได้บายรอบ 32 คน รอบ 16 คน รอพบผู้ชนะระหว่างฟาริน ติทาเนีย จากอินโดนีเซีย หรือฮง ยู่ ติง จากไต้หวัน และหากผ่านไปได้จะมี คัง โบรา คู่ปรับเก่า ที่พาณิภัคพ่ายมาในการแข่งขัน ชิงแชมป์เอเชีย

อย่าลืมกด like โปรแกรม เอเชียน เกมส์ 2018 วันนี้

กีฬา เอเชียน เกมส์ 2018

ตารางการแข่งขัน เอเชียนเกมส์ 2018 โปรแกรมถ่ายทอดสด

โปรแกรมการแข่งขัน เอเชียนเกมส์ 2018

 

เวลา 06:00 น.กอล์ฟ รอบแรก ทีมหญิง, ทีมชาย, บุคลลหญิง, บุคคลชายเวลา 08:00 น.ขี่ม้า เดรสซาจบุคคล ชิง 1 เหรียญทอง, พาราไกลดิ้ง ชิง 2 เหรียญทองเวลา 09:00 น.เรือพาย ชิง 8 เหรียญทอง, เทควันโด รุ่น 49 กก.หญิง, รุ่น 68 กก.ชาย ชิง 2 เหรียญทองยิงธนู รอบแรก, เจ็ทสกี รอบแรก, เซปักตะกร้อ คู่ทีมชุดชาย รอบแรก กลุ่มบี ไทย พบ เมียนมา, วอลเลย์บอลชายหาด ชาย-หญิง รอบแรกเวลา 10:00 น.จักรยาน ประเภทถนน 150 กม.ชาย ชิง 1 เหรียญทอง, วูซู ชิง 6 เหรียญทอง

สควอช รอบ 32 คน, ซอฟท์บอลหญิง รอบแรก, เทนนิส คู่ผสม รอบ 8 ทีมไทย พบ ฮ่องกง, เทนนิส หญิงคู่ รอบ 8 ทีมไทย พบ จีน

เวลา 10:30 น.

ปันจักสีลัต รอบแรก

เวลา 10:45 น.ยิงปืน ชิง 2 เหรียญทอง

เวลา 11:00 น.

แฮนด์บอลหญิง รอบแรก, กาบัดดี้หญิง รอบแรก กลุ่มเอ ไทย พบ อินโดนีเซีย

เวลา 11:20 น.แคนู-คายัค ชิง 2 เหรียญทอง

เวลา 12:00 น.

แบดมินตัน ชายเดี่ยว รอบ 64 คน, คู่ผสม รอบ 32 ทีม, หญิงคู่ รอบ 32 ทีม

เวลา 12:30 น.

บาสเกตบอล ทีมหญิง รอบแรก กลุ่มวายไทย พบ มองโกเลีย

เวลา 13:30 น.โบว์ลิ่ง ทีมชาย 3 คน ชิง 1 เหรียญทอง

เวลา 14:00 น.ยกน้ำหนัก 77 กก.ชาย, 58 กก.หญิง ชิง 2 เหรียญทอง

บริดจ์ รอบ 2

เวลา 16:00 น.ยิมนาสติกสากลชาย-หญิง ชิง 5 เหรียญทอง

บาสเกตบอล ทีมชาย รอบแรก, ฟุตบอลทีมชาย รอบ 16 ทีม

เวลา 18:00 น.ฟันดาบ ฟอยล์ ทีมหญิง, เซเบอร์ ทีมชาย ชิง 2 เหรียญทอง, ปีนหน้าผา ชิง 2 เหรียญทอง, ว่ายน้ำ ชิง 6 เหรียญทอง

เวลา 19:00 น.

วอลเลย์บอลหญิง รอบแรกไทย พบ ญี่ปุ่น

เวลา 20:00 น.

ฮ็อกกี้หญิง รอบแรก กลุ่มบี ไทย พบ เกาหลีใต้

ส่วนยกน้ำหนัก เป็นคิวของ “ฝ้าย” สุกัญญา ศรีสุราช เจ้าของเหรียญทองโอลิมปิก 2016 ขึ้นเวทีรุ่น 58 กก.หญิง เริ่มเวลา 17.00 น. ก่อนหน้านั้น รุ่น 77 กก.ชาย มี พรชัย ลบศรี และจตุภูมิ ชินวงศ์ แข่งขันเวลา 14.00 น. ขณะที่พาราไกลดิ้งแอบลุ้นเหรียญเช่นกัน จากประเภทบินลงเป้าแม่นยำชาย ที่มีธนภัทร เหลืองเอี่ยม, จิรศักดิ์ วิถีธรรม ส่วนบุคคลหญิง มี นันท์ณภัส ภุชฌงค์ เริ่ม 08.00 น.นอกจากนี้ ทัพไทยยังลงสนามแข่งขันอีกหลายรายการ ว่ายน้ำ รอบคัดเลือก เริ่ม 09.00 น. และรอบชิงชนะเลิศ เริ่ม 18.00 น.เป็นต้นไป ผีเสื้อ 50 ม.ชาย ไทยส่งนวพรรษ วงค์เจริญ, กบ 50 ม.หญิง เจนจิรา ศรีสอาด, ฟรีสไตล์ 100 ม.ชาย แอนดรู เจมส์ นิวลิ่ง, ฟรีสไตล์ 800 ม.หญิง เอมมิกา หิมะทองคำ ส่วนโบว์ลิ่ง เริ่มเวลา 09.00 น. ทีม 3 คนชาย เลือกจากญาณพล ลาภอาภารัตน์, สิทธิพล คุณอักษร, อรรณพ อารมณ์สราญนนท์, อิริค คิมโบวเลบี้, สุรศักดิ์ มานุวงศ์ และ อัจฉริยะ เช็ง

จักรยาน ถนนอินไลน์เรซ 150 กม.ชาย เริ่มเวลา 10.00 น. ไทยส่งนวุติ ลี้พงษ์อยู่, ธุรกิจ บุญรัตนธนากร, สราวุฒิ สิริรณชัย และพีระพล ชาวเชียงขวาง ลงสนาม ส่วนขี่ม้า ศิลปะบังคับม้า บุคคลไทย มี เฉลิมฉาย ยศวิริยะพาณิชย์, ภัคจิรา ธงภักดิ์ และอภิษฎา บรรณกิจโศภณ เริ่มเวลา 08.00 น.

ด้านกีฬาประเภทอื่นที่น่าสนใจ กอล์ฟ วันแรก เริ่ม 06.00 น., ตะกร้อ คู่ทีมชุดชาย รอบแรก ไทย พบมาเลเซีย เวลา 09.00 น., แบดมินตัน ประเภทบุคคลและคู่ เริ่มเวลา 12.00 น., บาสเกตบอลทีมหญิง รอบแรก ไทยพบมองโกเลีย เริ่ม 12.30 น., วอลเลย์บอล ทีมหญิง รอบแรก ไทย พบ ญี่ปุ่น เวลา 19.00 น.