ดูกีฬาซีเกมส์วันนี้ 08/12/62 และ โปรแกรมการแข่งขันกีฬาซีเกมส์ 2019 ประจำวันที่ 8 ธันวาคม 2562 ชมถ่ายทอดสด กีฬาซีเกมส์ 2019
ดูสด ซีเกมส์ 2019 ที่ฟิลิปปินส์ วันนี้ (8 ธ.ค.) ชิง 90 เหรียญทอง
ถ่ายทอดสดซีเกมส์ 2019 ตาราง โปรแกรม ประจำวันที่ 8 ธันวาคม 2562 ไฮไลต์ที่ ฟุตบอลหญิง ทีมชาติไทย พบทีมชาติเวียดนาม ติดตามเชียร์ได้เวลา 19.00 น.
- ว่ายน้ำ 6 เหรียญทอง
- ยิงปืน 5 เหรียญทอง
- กรีฑา 14 เหรียญทอง
- เบสบอล 1 เหรียญทอง
- คิวสปอร์ต 2 เหรียญทอง
- โบว์ลิ่ง 2 เหรียญทอง
- หมากรุกสากล 2 เหรียญทอง
- จักรยาน 2 เหรียญทอง
- อีสปอร์ต 1 เหรียญทอง
- ฟันดาบ 2 เหรียญทอง
- ฟุตบอล(หญิง) 1 เหรียญทอง
- กอล์ฟ 4 เหรียญทอง
- ฮอกกี้น้ำแข็ง 1 เหรียญทอง
- คาราเต้ 5 เหรียญทอง
- มวย 7 เหรียญทอง
- ขี่ม้าโปโล 2 เหรียญทอง
- เรือพาย 7 เหรียญทอง
- รักบี้ 2 เหรียญทอง
- ตะกร้อ 2 เหรียญทอง
- ยิงปืน 1 เหรียญทอง
- สเก็ตบอร์ด 4 เหรียญทอง
- ซอฟท์เทนนิส 1 เหรียญทอง
- ซอฟท์บอล 2 เหรียญทอง
- เทควันโด 8 เหรียญทอง เ
- รือยาวประเพณี 3 เหรียญทอง
- สกีน้ำ–เวคบอร์ด 4 เหรียญทอง
- โปรแกรมการแข่งขันกีฬาซีเกมส์ 2019 ประจำวันที่ 8 ธันวาคม 2562เช้า 09.00-12.00 น. สดทางช่อง NBT2 HD (2)
บ่าย 13.00-18.00 น. สดทางช่อง 7 HD (35)กรีฑา
05.30 น. เดิน 10 กม. หญิง
กชพร ตั้งศรีวงษ์
09.00 น. กรีฑา รอบควอลิฟายด์กอล์ฟ
06.00 น. ทีมชาย ชิงชนะเลิศ
06.00 น. ทีมหญิง ชิงเหรียญทองแดงเรือยาวประเพณี
07.00 น. 4 ที่นั่ง 500 เมตร ชาย
07.50 น. 22 ที่นั่ง 500 เมตร ผสม
10.10 น. 22 ที่นั่ง 1,000 เมตร ผสมวินด์เซิร์ฟ
07.30 น. ประเภท RS:X
07.30 น. ประเภท RS:Oneเรือใบ
07.30 น. ประเภท FE28Rยิงปืน
08:00 น.Metallic Silhouette Air Rifle
คมกฤช ฆ้องนำโชค
สารมนต์ เจรียงจิตโบว์ลิ่ง
08.00 น. ทีม 4 คน หญิง
08.00 น. ทีม 4 คน ชายซอฟต์เทนนิส
ทีมชาย
08.00 น. ไทย – ลาว
หญิงคู่
09.00 น. ฟิลิปปินส์ – ไทย
10.00 น. ไทย – อินโดนีเซีย
12.00 น. ชิงชนะเลิศจักรยาน ชิงชนะเลิศ
08.00 น. ประเภทถนน ทีมชาย
08.00 น. ประเภทถนน บุคคลชายสควอช
ทีมหญิง
08.00 น. ไทย – สิงคโปร์
14.00 น. ไทย – อินโดนีเซีย
ทีมชาย
10.00 น. ไทย – ฟิลิปปินส์
17.00 น. ไทย – อินโดนีเซียว่ายน้ำ
08.00 น. รอบคัดเลือก
17.00 น. รอบชิงชนะเลิศรักบี้ 7 คน
ทีมหญิง
08.00 น. ไทย – มาเลเซีย
11.00 น. สิงคโปร์ – ไทย
ทีมชาย
10.00 น. ไทย – มาเลเซีย
12.20 น. ไทย – อินโดนีเซียยิงธนู คันธนูโค้งกลับ
08.30 น. ทีมหญิง ชิงที่ 3
09.20 น. ทีมชาย ชิงที่ 3อีสปอร์ต
08.30 น. Dota 2
14.15 น. ROVคาราเต้โด
08.40 น. รุ่น 61 กก. หญิง
อาร์ม สุขเขียว พบ เวียดนาม
08.40 น. รุ่น 55 กก. หญิง
ทิพวัลย์ คำศรี พบ อินโดนีเซีย
09.10 น. รุ่น 60 กก. ชาย
ปุริศ ไสยสมบัติ พบ มาเลเซีย
09.25 น. รุ่น 67 กก. ชาย
ศุภา งามพึงพิศ พบ กัมพูชา
(11.45 น. รอบชิงเหรียญ)ตะกร้อ
ทีมชุดชาย
09.00 น. ไทย – เมียนมาร์
ทีมเดี่ยวชาย
15.00 น. ไทย – ฟิลิปปินส์
16.00 น. มาเลเซีย – ไทย
ทีมเดี่ยวหญิง
15.00 น. ไทย – มาเลเซียฟันดาบ
เซเบอร์ ทีมหญิง
09.00 น. ไทย – อินโดนีเซีย
เอเป้ ทีมชาย
09.45 น. ไทย – มาเลเซียเรือพาย ชิงชนะเลิศ
09.00 น. ไลท์เวท บุคคล หญิง
รจนา รักเหล่า
09.30 น. ไลท์เวท บุคคล ชาย
พีรพัฒน์ เอ็นดู
เมธาสิทธิ์ พรมเพิ่ม
10.00 น. หญิงคู่
ปาริษา แช่มพุดซา
นันธิดา กระจ่างแจ่มบิลเลียด
09.00 น. เป็นต้นไปหมากรุก 09.00 น.
เทเบิลเทนนิส ชายเดี่ยว
10.20 น. ศุภณัฐ วิสุทธิ์เมธางกูร
14.20 น. ภาดาศักดิ์ ตันวิริยะเวชกุลเวคบอร์ด ชิงชนะเลิศ
Wakeskate
11.00 น. หญิง
11.40 น. ชาย
Wakeboard
12.20 น. หญิง
13.00 น. ชายเทควันโด
12.00 น. รุ่น 57 กก. หญิง
วิภาวรรณ ศิริพรเพิ่มศักดิ์ พบ เวียดนาม
12.15 น. รุ่น 68 กก. ชาย
หลักชัย ห้วยหงษ์ทอง พบ เมียนมา
12.45 น. รุ่น 74 กก. ชาย
ณัฐวีร์ กล่อมพงษ์ พบ กัมพูชา
13.15 น. รุ่น 87 กก. ชาย
ณัฐภัทร ตันตรามาตย์ พบ เวียดนาม
14.00 น. รุ่น 62 กก. หญิง
วธัญนิตย์ ภูธนัตถ์วฤนร์เบสบอล ชาย ชิงชนะเลิศ
12.00 น. ฟิลิปปินส์ – ไทยแบดมินตัน
หญิงเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ
12.05 น. พรปวีณ์ ช่อชูวงศ์ พบ อินโดนีเซีย
ชายเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ
12.35 น. กันตภณ หวังเจริญ พบ สิงคโปร์
หญิงเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ
13.15 น. ณิชชาอร จินดาพล พบ มาเลเซีย
ชายเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ
13.15 น. สิทธิคมน์ ธรรมศิลป์ พบ มาเลเซีย
หญิงคู่ รอบรองชนะเลิศ
14.00 น. ผไทมาส เหมือนวงศ์ / ชญานิษฐ์ ฉลาดแฉลม พบ มาเลเซีย
ชายคู่ รอบก่อนรองชนะเลิศ
14.00 น. บดินทร์ อิสสระ / มณีพงศ์ จงจิตร พบ มาเลเซียคิกบ็อกซิ่ง 13.00 น. เป็นต้นไป
55 กก. หญิง อภิชญา มิ่งขวัญ
69 กก. ชาย สรายุทธ กลิ่นมิ่งขวัญฮอกกี้
หญิง
13.15 น. ไทย – สิงคโปร์
ชาย
15.00 น. สิงคโปร์ – ไทยมวยสากลสมัครเล่น รอบรองฯ
14.00 น. รุ่น 51 กก. หญิง
จุฑามาศ จิตรพงศ์ พบ รอยืนยัน
14.45 น. รุ่น 52 กก. ชาย
อมฤต เยาว์ดำ พบ ติมอร์ เลสเต
15.15 น. รุ่น 60 กก. ชาย
คุณาธิป ปิดนุช พบ กัมพูชา
15.30 น. รุ่น 60 กก. หญิง
สุดาพร สีสอนดี พบ กัมพูชา
17.00 น. รุ่น 64 กก. ชาย
อธิชัย เพิ่มทรัพย์ พบ ฟิลิปปินส์
17.30 น. รุ่น 81 กก. ชาย
อนวัช ถองกระโทก พบ เมียนมามวยไทย ต่อสู้
14.00 น. เป็นต้นไป
45 กก. หญิง ชิงชนะเลิศ
เกตมณี ซะสิงห์
54 กก. ชาย ชิงชนะเลิศ
ศักดิ์ชัย จำจิต
63.5 กก. ชาย
นรภัทร ขุนดำ
48 กก. ชาย
นฤพล จิตราสเก็ตบอร์ด
14.00 น. ชิงชนะเลิศ
กรวิชญ์ เกตุแก้ว
ไบรอัน แวน อุปพงษ์วอลเลย์บอล ชาย รอบรองฯ
17.00 น. ไทย – ฟิลิปปินส์ฟุตบอลหญิง ชิงชนะเลิศ
19.00 น. ไทย – เวียดนามฮอกกี้น้ำแข็ง ชิงชนะเลิศ
ทีมชาย
18.00 น. ไทย – สิงคโปร์